Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4
Kết quả 31 đến 34 của 34
    Thành Viên Tâm Huyết Tiểu Thư Rush's Avatar

So Sánh Item 380 với Item Excellent ( Đồ Hoàn Hảo)

Mình xin lấy Class DK làm so sánh này nhé ( Các class khác các bạn có thể tự suy ra )

Trước tiên mình muốn nói Item 380 của DK là Quyền Năng

Item này có 2 loại duy nhất :
    Loại 1 : Là đồ hoàn hảo ( Exellent ) =>> nó sẽ không có luck
    Loại 2 : Không phải đồ hoàn hảo =>> Có luck hoặc không luck + op cùi ( Thường gọi là đồ shop )

Tiếp Theo mình xin chọn 1 set hoàn hảo khác của DK để so sánh vs 2 loại Item 380 trên:

Ví dụ mình lấy set Thần Long or Rồng Xanh, Rd,..

Các bạn sẽ thấy rõ đồ hoàn hảo này chắc chắn sẽ hơn Item 380 loại 2 ở trên rồi...(1 bên đồ ex, 1 bên đồ shop)

Cuối cùng mình so sánh Set hoàn hảo này vs Item 380 loại 1 trên :

* Nếu đều không luck chắc chắn đồ 380 sẽ hơn đồ hoàn hảo trên rồi.
    * Nhưng đồ hoàn hảo đi săn sẽ có item luck, còn đồ 380 loại 1 này không có luck
    + Đồ luck dễ ép lên 11 12 13 ( set thần long 11 tới 13 mạnh hơn set Item loại 1 +9 này )
    + Đồ không luck ép lên 9 đã khó khăn chứ chưa nói trên 9 thì rất khó khăn nữa ( Item 380 loại 1 này không có luck nhé )

Mặt khác..Item 380 có được nhờ đi maya + săn Kundun ( rất khó khăn kiếm đủ set + op )
    Item hoàn hảo săn boss dễ kiếm hơn lại có luck,

P/S : Đồ 380 người ta nói mặc đẹp , oai hơn...nhưng cái này tùy mỗi người 1 sở thích.Theo mình thì các bạn nên sưu tập tìm kiếm 1 set exl gì đó cấp 13 rồng rít quanh người cho đẹp...đừng dại lao đầu tìm set 13 Item 380 mà mãi không được rồi chán nản nhé...Sau khi có đủ set 13 EX rồi hãng sắm tiếp set 380 Hi...!!!

Các bạn thường thấy mấy nhân vật mang ĐQN + set QN pk mạnh,...nhưng cái quan trọng không phải ở đó đâu...Quan trọng là cách cộng điểm của người đó thế nào. ( Có người mang đồ cấp 1 đánh hơn đứa mang đồ cấp 6 là bình thường, tùy cách lên điểm thế nào, số RS,.. ) .

Kết bài : Đồ hoàn hảo sẽ tốt + ổn định hơn item 380 nhé các Bạn ...!!!

Đây là bài viết mang tính chất so sánh...Vậy nên các bạn có thể bình luận để góp vui nhé...!

Chúc các bạn chơi game vui vẻ ! Thân !!!

Xem thêm các bài viết cùng chuyên mục:

Thành Viên Tâm Huyết mrlonely's Avatar

Re: So Sánh Item 380 với Item Excellent ( Đồ Hoàn Hảo)

Bác cho e hỏi là e chơi DW có hơn 12k point chẳng biết cộng ntn cho chuẩn nữa

Thành Viên Tâm Huyết 33557799's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi DarkStorm Xem bài viết
    Thực chất ra mọi người chưa phân tích về char, và theo đó thì mỗi char thì có nên dùng 380 hay không.
    Cơ bản đã có một số ae nói về dòng 380 và gst của gia cường, cái đó chuẩn! Đối với DW thì 380 chắc chắn ăn đứt nếu dùng để đi team. Char DK thì ngược lại vì cơ bản DK luôn ưu tiên op rf 5%. Vì dòng Luck nó đại trà nên mọi người nghĩ Luck chỉ dùng để đập đồ, sai hoàn toàn nhé mấy thánh. Rõ rệt nhất là W3 Luck và k có Luck, vì mọi người chỉ thấy dòng damge Luck, chứ chưa thấy dòng def của Luck đúng không ạ? Mặc đồ Luck vào rồi bấm C để cảm nhận khác biệt nhé!

Cai DOng Dep Ma ban noj do' ko phaj do Luck ko dau ban a` ( Set + 10 tro len se co , caj do goj la Bonuse def nhe' ) ban mac + 9 co' thj thanh' ^_^

Thành Viên Tâm Huyết huy90's Avatar

cho xin tấm hình

Thành Viên Tâm Huyết KenShyn's Avatar

............................

Các Chủ đề tương tự

1. [Hướng Dẫn] Hướng dẫn nâng cấp item từ lv 1 đến lv 13
    Bởi Alien trong diễn đàn Hướng Dẫn
    Trả lời: 32
    Bài viết mới nhất: 11-09-2016, 03:10 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết mới nhất: 11-12-2015, 11:29 AM
  3. [Hướng Dẫn] Một số vấn đề về item cho các mem mới chơi (pro nào thấy ko đúng thì chỉ giáo)
    Bởi AP22436672 trong diễn đàn Hướng Dẫn
    Trả lời: 21
    Bài viết mới nhất: 06-26-2015, 09:50 PM
  4. Trả lời: 95
    Bài viết mới nhất: 05-22-2014, 10:12 AM
  5. [Xác Nhận Item Truyền Nhân ] Topic nhận giải Item Truyền Nhân Cụm Hoàng Mỹ
    Bởi Thiên Tướng trong diễn đàn Thảo Luận Chung
    Trả lời: 14
    Bài viết mới nhất: 02-28-2014, 04:56 PM